જય માં મોગલ જય જયતા બાપુ આજ રોજ ના જસદણ ના જગુંડા ધામ ઉપર આવેલ મોગલ ધામ માં 18 વર્ણ માં મોગલ નો પરિવાર છે ત્યાં બિરાજમાન દોમલ માં જે માં મોગલ અનંત ભક્તિ કરે છે અને 15 વર્ષ થી અખંડ જ્યોતું બળે છે એ પણ 13 દિવા માં મોગલ અખડ જ્યોતિ સ્વરૂપે ઝળહળે છે અને માં મોગલ દુખિયા ના દુઃખ મટાડે છે. ત્યાં બિરાજ મન માતાજી વર્ષ માં ત્રણ વાર ભગુડા માં મોગલ ના ધામ પગપાળા યાત્રા કરે છે અને સંઘ લઈ ને 7 દિવસ ની માં મોગલ ની જાત્રા કરે છે છેલ્લા 5 વર્ષે થી માતાજી ભગુડા હાલી જય છે હવે વાત એ કરવાની છે માં મોગલ 18 વર્ણ માં છે જસદણ માં આવેલ એકદમ ગરીબ દલિત પરિવાર રહે છે એ પરિવાર માં મોગલ ની અનંત ભક્તિ કરે છે એ પરિવાર સભ્ય એવા હંસાબહેન જે માં મોગલ ખૂબ માને ખૂબ માં ની ભક્તિ કરે છે જે માતાજી સાથે 7 વાર પગપાળા ભગુડા માં મોગલ ગયા છે અને બહેન ઉમર છે અને પગ માં તકલીફ છે તોય પગપાળા હાલી ભગુડા જાય છે આવી તો માં ની ભક્તિ કરે છે. આજે ચોથ ના મહાપર્વ ઉપર આજે માતાજી સાથે સર્વ ભક્તો એ એક ગરીબ અને દલિત પરિવાર ના ધરે આજે માં મોગલ નો પ્રસાદ અને ભોજન લીધું હતું અને ખૂબ આનંદ આવીયો હતો આજે માતાજી દોમલ માં ખૂબ આર્શીવાદ આપીયા હતા આજે તેમની સાથે સેવકો માં રાજુભાઇ ધાધલ નિખિલ ભાઈ પટેલ વીસુભાઈ પટેલ એલુભાઈ પટેલ પ્રવીણભાઈ ગોહિલ કુલદીપભાઈ જમોડ જસદણ ની. ખૂંબ સુપ્રસિધ્ધ અને જેના કંઠ માં કોયલ જેવો સુર અને માં મોગલ એવા સરસ ભજન ગાય છે જસદણ નું ઘરેણું કહેવાય લોક ગાયક નિરુબેન પટેલ પણ આજે માતાજી સાથે ભોજન. લીધું હતું આજે દલિતપરિવાર ત્યાં ભોજન કરી ને તેમની મહેમાન ગતિ કરી ખૂબ આનંદ આવીયો જય માં મોગલ જય જયતાં બાપુ લી રાજુભાઇ ધાંધલ મોગલ છોરું

Share with:


Share with:


Kirtiben Rathod

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Next Post

પ્રાથમિક આરોગ્ય કેન્દ્ર ઇકબાલગઢ તા અમીરગઢ ખાતે મમતા સંદર્ભ પ્રોગ્રામ

Fri Aug 27 , 2021
Share with: પ્રતિનિધિ Share with: